ช่วงที่ผ่านมา โรงเรียนศิริเทพฯ ได้เตรียมความพร้อมด้านมาตรการการควบคุม และป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 สำหรับผู้เรียนที่ต้องการเข้ามาเรียนแบบคลาสปกติ ซึ่งทางโรงเรียนได้ทำตามนโยบายการเปิดโรงเรียนของกระทรวงศึกษาธิการอย่างเคร่งครัด
![](https://sirithapeschool.com/wp-content/uploads/2020/07/SRT_Banner_Opening_2-1-800x800.jpg)
![](https://sirithapeschool.com/wp-content/uploads/2020/07/SRT_Banner_Opening_3-1-800x800.jpg)
ทั้งนี้ทางโรงเรียนได้รับการตรวจ และผ่านการประเมินความปลอดภัย เพื่อลดการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโควิด-19 จากกระทรวงศึกษาธิการเรียบร้อยแล้ว ซึ่งสามารถเปิดให้บริการตามปกติ ในวันที่ 7 ก.ค. 2563 เป็นต้นไปค่ะ
![](https://sirithapeschool.com/wp-content/uploads/2020/07/SRT_Banner_Opening_4-800x800.jpg)
สำหรับผู้เรียน หรือผู้ปกครองทุกท่าน สามารถมั่นใจเรื่องความปลอดภัย ได้เลยนะคะ
ท่านใดที่สนใจคอร์สเรียน ทั้งแบบออนไลน์และแบบคลาสปกติ สามารถติดต่อทางโรงเรียนศิริเทพฯ ได้เลยค่ะ